25 ธันวาคม 2566 คณะการแพทย์บูรณาการ รับการตรวจเยี่ยมพื้นที่ (Site Visit) การประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับคณะ ตามเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) ประจำปีการศึกษา 2565
โดยมี ผศ.น.สพ.ดร.ธีระศักดิ์ พราพงษ์, รศ.นพ.วิศาล มหาสิทธิวัฒน์ และรศ.ดร.เบญญา กสานติกุล ณ ห้องสะบันงา ชั้น 6 คณะการแพทย์บูรการ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ทั้งนี้ได้การนำเสนอโครงร่างองค์กร, แผนพัฒนาตามเกรณฑ์ EdPEx, ปัญหา อุปสรรค ในการพัฒนาคุณภาพการศึกษาสู่ความเป็นเลิศ และนำคณะดำเนินงานเยี่ยมชมสถานที่ เช่น ห้องปฏิบัติการด้านวิทยาศาตร์, สถานพยาบาลการแพทย์แผนไทยประยุกต์, บัวสปา และศูนย์ผลิตและบริการวิชาการ เป็นต้น
Comments are closed.